அமைதிக்கான முன்முயற்சிக்கு வேண்டுகோள் விடுத்த திருத்தந்தை

உலகில் நடந்து கொண்டிருக்கும் அழிவுதரும் போரைக் கண்டித்து, அமைதிக்கான முன்முயற்சியாக ஜூன் 8 வியாழன் அன்று ஒரு நிமிடம் அமைதியாக செபிக்க உலக மக்கள் அனைவருக்கும் வேண்டுகோள் விடுத்தார் திருத்தந்தை பிரான்சிஸ்.

ஜூன் 7, புதன்கிழமை வத்திக்கான் தூய பேதுரு பெருங்கோவில் வளாகத்தில் கூடியிருந்த திருப்பயணிகளுக்கு வழங்கிய புதன் பொது மறைக்கல்வி உரைக்குப் பின்பு இவ்வாறு கூறிய திருத்தந்தை பிரான்சிஸ் அவர்கள், உலகை, குறிப்பாக உக்ரைனில் பேரழிவை உண்டாக்கும் போர்களை முடிவுக்குக் கொண்டு வருவதற்காக மற்றவர்களும் சேர்ந்து செபிக்குமாறு அனைவரையும் கேட்டுக்கொண்டார். 

ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக எண்ணிலடங்கா உயிர்களைப் பலிவாங்கிக்கொண்டிருக்கும் போரை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவதற்காக பன்னாட்டுக் கத்தோலிக்க செயல்பாடுகளுக்கான அமைப்பின் (IFCA) முன்முயற்சியின்படி ஒவ்வொருவரும் அவரவர் வழக்கப்படி ஜூன் 8, வியாழன் அன்று உரோம் உள்ளூர் நேரம் பிற்பகல் 1 மணிக்கு தலை குனிந்து, அமைதிக்காக ஜெபிக்குமாறு அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

பொது மறைக்கல்வி உரையில் பங்கேற்ற போலந்து மற்றும் இத்தாலிய திருப்பயணிகளுக்குத் தன்  வாழ்த்துக்களையும் கூறிய திருத்தந்தை பிரான்சிஸ் அவர்கள், உக்ரைனையும், பாதிக்கப்பட்ட மக்களையும் மீண்டும் நினைவு கூர்ந்துஅவர்களுக்காக சிறப்பாக செபிக்க அனைவரையும் கேட்டுக்கொண்டார்.

Comments are closed.