மறைக்கல்வியுரை: இறைவேண்டலின் எடுத்துக்காட்டும், ஆன்மாவும் இயேசு

அன்பு சகோதரர்களே, சகோதரிகளே, இறைவேண்டல் குறித்த நம் மறைக்கல்வித் தொடரில் இன்று, இயேசு எவ்வாறு இறைவேண்டல் செய்வதில் தன் சீடர்களுக்கு எடுத்துக்காட்டாக, வழிகாட்டுதலாக இருந்தார் என்பது குறித்து சிந்திப்போம். ஓர் இரவின் ஆழ்ந்த இறைவேண்டலுக்குப் பின்னரே, இயேசு தன் சீடர்களைத் தேர்ந்துகொண்டார் என, நற்செய்திகளில் நாம் காண்கிறோம். தன் வாழ்வின் முக்கியமான தருணங்களில், அவர் இறைவேண்டல் செய்ய தனியாகச் சென்றார். மிக நீண்ட இறைவேண்டலில் ஈடுபட்டுத் திரும்பிய பின்னரே, தன் சீடர்களின் விசுவாசம் குறித்து அவர்களிடம் கேள்வி கேட்டு, தனக்கு வரவிருக்கும் பாடுகள், மரணம், மற்றும், உயிர்ப்பு குறித்து அறிவிக்கிறார் இயேசு. தோற்றமாற்ற நிகழ்வின்போது, இறைவேண்டலில் இருந்த இயேசு, இறைத்தந்தையின் மகனாக மகிமைப்படுத்தப்பட்டதை, திருத்தூதர்கள் பேதுரு, யாக்கோபு, மற்றும் யோவான் கண்டனர். இறுதி இரவு உணவின்போது, இயேசு பேதுருவை நோக்கி, அவரின் மனமாற்றத்திற்காகவும், அவரின் வருங்காலப் பணிக்காகவும், தான் இறைவேண்டல் செய்ததாக எடுத்துரைக்கிறார். இயேசுவின் சீடர்களைப்போல் நாமும் நம் விசுவாசம் மற்றும் சீடத்துவப் பயணத்தில், நம்மை உறுதிப்படுத்தும் இயேசுவின் இறைவேண்டலை நம்பிச் செல்லலாம். உயிர்த்த இயேசு இறைத்தந்தையின் வலப்பக்கம் அமர்ந்தவராக, நமக்காக அவர் முன்னிலையில் தொடர்ந்து பரிந்துரைத்துக்கொண்டே இருக்கிறார் என, திருஅவையின் மறைக்கல்வி ஏடு நமக்கு நினைவூட்டுகிறது. இறைவேண்டலில் நிலைத்திருக்க முயலும் நாம், நம் இறைவேண்டல்கள் கழுகுகளின் சிறகுகளில் வானுலகை எட்டும் என்பதிலும், இயேசுவோடும், இயேசுவுக்குள்ளும் நம் இறைவேண்டல்கள், இறைத்தந்தையின் அரியணை முன்பு செவிமடுக்கப்படும் என்பதிலும் உறுதியான நம்பிக்கையுடன் செயல்படுவோம்.

இவ்வாறு, தன் மறைக்கல்வி உரையை வழங்கிய திருத்தந்தை பிரான்சிஸ் அவர்கள், ஜூன் 03, இவ்வியாழனன்று வத்திக்கானிலும், ஜூன் 06, ஞாயிற்றுக்கிழமையன்று, உலகம் முழுவதும் தலத்திருஅவைகளிலும் சிறப்பிக்கப்படும், இயேசுவின் திருவுடல், திருஇரத்தத் திருவிழா குறித்து எடுத்துரைத்தார். நோயாளிகள், முதியோர், இளையோர், மற்றும் புதுமணத் தம்பதியர் குறித்து தன் எண்ணங்கள் செல்வதாக எடுத்துரைத்து, அனைவருக்கும் தன் அப்போஸ்தலிக்க ஆசீரையும் அளித்தார்.

Comments are closed.