செப்டம்பர் 13 : நற்செய்தி வாசகம்

இளைஞனே, நான் உனக்குச் சொல்கிறேன், எழுந்திடு.
✠ லூக்கா எழுதிய நற்செய்தியிலிருந்து வாசகம் 7: 11-17
அக்காலத்தில்
இயேசு நயீன் என்னும் ஊருக்குச் சென்றார். அவருடைய சீடரும் பெருந்திரளான மக்களும் அவருடன் சென்றனர். அவர் அவ்வூர் வாயிலை நெருங்கி வந்தபோது, இறந்த ஒருவரைச் சிலர் தூக்கி வந்தனர். தாய்க்கு அவர் ஒரே மகன்; அத்தாயோ கைம்பெண். அவ்வூரைச் சேர்ந்த பெருந்திரளான மக்களும் அவரோடு இருந்தனர்.
அவரைக் கண்ட ஆண்டவர், அவர்மீது பரிவு கொண்டு, “அழாதீர்” என்றார். அருகில் சென்று பாடையைத் தொட்டார். அதைத் தூக்கிச் சென்றவர்கள் நின்றார்கள்.
அப்பொழுது அவர், “இளைஞனே, நான் உனக்குச் சொல்கிறேன், எழுந்திடு” என்றார். இறந்தவர் எழுந்து உட்கார்ந்து பேசத் தொடங்கினார். இயேசு அவரை அவர் தாயிடம் ஒப்படைத்தார்.
அனைவரும் அச்சமுற்று, “நம்மிடையே பெரிய இறைவாக்கினர் ஒருவர் தோன்றியிருக்கிறார். கடவுள் தம் மக்களைத் தேடி வந்திருக்கிறார்” என்று சொல்லிக் கடவுளைப் போற்றிப் புகழ்ந்தனர். அவரைப் பற்றிய இந்தச் செய்தி யூதேயா நாடு முழுவதிலும் சுற்றியுள்ள பகுதிகளிலும் பரவியது.
ஆண்டவரின் அருள்வாக்கு.
————————————————————-
பொதுக் காலத்தின் இருபத்து நான்காம் வாரம் செவ்வாய்க்கிழமை
I 1 கொரிந்தியர் 12: 12-14, 27-31a
II லூக்கா 7: 11-17
“மேலான அருட்கொடையையே ஆர்வமாய் நாடுங்கள்”
பழங்குடி மக்களுக்கு அறிவொளி:
கேரள மாநிலம், இடுக்கி மாவட்டம், எடுமலைக்குடி என்ற இடத்தில் ‘முத்துவான்’ என்ற பழங்குடி மக்கள் மிகுதியாக வாழ்ந்து வருகிறார்கள். இப்பகுதியில் தேநீர்க் கடை நடத்தி வருபவர் பி.வி. சின்னத்தம்பி என்ற 73 வது பெரியவர். இவர் வெறுமனே தேநீர்க் கடை நடத்துவதோடு நின்றுவிடாமல், அப்பகுதியில் உள்ளவர்கள் அறிவொளி பெறும் வகையில் நடமாடும் நூலகம் ஒன்றை நடத்தி வருகின்றார்.
‘முரளி’ என்ற தன்னுடைய நண்பர் ஒருவரோடு தன்னிடம் உள்ள புத்தகங்களை மக்கள் நடுவில் கொண்டு செல்லும் இவர், அவற்றை மக்களுக்கு வாசிக்கக் கொடுத்து, அவர்களுக்கு அறிவொளி ஊட்டி வருகின்றார். இத்தகைய பணியைக் கடந்த 2010 ஆம் ஆண்டிலிருந்து இவர் செய்து வருகின்றார் என்பதுதான் கூடுதல் சிறப்பு.
ஆம், தாம் பெற்ற அறிவை பிவி. சின்னத்தம்பி என்ற அந்தப் பெரியவர் தனக்குள் வைத்துக் கொள்ளவில்லை. மாறாக, அவர் கல்வியறிவில் மிகவும் பின்தங்கி இருக்கும் முத்துவான் என்ற பழங்குடி மக்களுக்குக் கொடுத்து, அவர்களுக்கு அறிவொளி ஊட்டி வருகின்றார் என்பது மிகவும் பாராட்டப்பட வேண்டிய ஒன்று. இன்று வாசிக்கக் கேட்ட இறைவார்த்தை நாம் பெற்றிருக்கும் கொடைகளை நமக்காக மட்டுமல்ல, பிறருக்காகவும் பயன்படுத்த வேண்டும் என்ற சிந்தனையைத் தருகின்றது. அது குறித்து நாம் சிந்திப்போம்.
திருவிவிலியப் பின்னணி:
இன்றைய முதல் வாசகம், “நீங்கள் மேலான அருட்கொடைகளை ஆர்வமாய் நாடுங்கள்” என்ற வார்த்தைகளோடு முடிகின்றது. மேலான அருட்கொடைகள் எனும்போது, ஒவ்வொரு வரும் தனக்குக் கொடுக்க கொடையை – அது வல்ல செயல் செய்வதாக இருக்கலாம், பிணிதீர்க்கும் ஆற்றலாக இருக்கலாம், பரவசப் பேச்சுப் பேசுவதாக இருக்கலாம் – எதுவாக இருந்தாலும், அதைத் தனக்காக மட்டுமல்ல, பிறருக்காகவும் பயன்படுத்த வேண்டும் என்பதே ஆகும். ஏனெனில், நாம் கிறிஸ்து என்ற மறையுடலின் உறுப்புகளாக இருக்கின்றோம்.
ஓர் உடல் நன்றாக இயங்கவேண்டும் எனில், உடலில் உள்ள உறுப்புகள் நன்றாக இயங்க வேண்டும். அதையே பவுல் இன்றைய முதல் வாசகத்தில் நமக்குத் தெளிவுபடுத்துகின்றார். நற்செய்தி வாசகம் இந்த உண்மையை இன்னும் வலியுறுத்திக் கூறுவதாக இருக்கின்றது.
நற்செய்தியில் இயேசு நயீன் என்ற ஊரில் இருந்த கைம்பெண்ணின் இறந்து போன மகனை உயிர்த்தெழச் செய்கின்றார். இறந்த உடலைத் தொட்டால் தீட்டு என்ற இருந்த சூழலில் இயேசு இறந்து போன கைம்பெண்ணின் மகனைத் தொட்டு அவனை உயிர்த்தெழச் செய்கின்றார். இதன்மூலம் இயேசு தன்னுடைய வல்லமையைப் பிறரது நலனுக்குப் பயன்படுத்துகின்றார்.
நாம் கிறிஸ்துவின் சீடர்கள் எனில், அவரது உடலின் உறுப்புகள் எனில், நமக்கானதை மட்டும் நாடாமல், பிறருக்கானதையும் நாடவேண்டும். இது மிகவும் முக்கியம்.
சிந்தனைக்கு:
 தன்னலத்தால் தரணி தழைக்காது; பிறர் நலத்தால் மட்டுமே தரணி தழைக்கும்.
 கடவுள் நமக்குக் கொடுத்த கொடைகள் நமக்கானவை மட்டுமல்ல, பிறருக்கானவை.
 உண்மையான அன்பு தன்னலம் நாடாது.
இறைவாக்கு:
‘நீங்கள் யாவரும் உங்களைச் சார்ந்தவற்றில் அல்ல, பிறரைச் சார்ந்தவற்றிலேயே அக்கறை கொள்ள வேண்டும்’ (பிலி 2:4) என்பார் பவுல் எனவே, நாம் கடவுள் நமக்குக் கொடுத்திருக்கும் கொடைகளைக் கொண்டு, பிறருக்கானதைச் செய்து, இறையருளை நிறைவாகப் பெறுவோம்.

Comments are closed.