மறையுரைச் சிந்தனை (டிசம்பர் 19)

அஞ்சாதீர், உமது மன்றாட்டு கேட்கப்பட்டது”

தென் அமெரிக்காவில் உள்ளது சிலி என்ற குட்டி நாடு. இங்கே சான் ஜோஸ் என்ற தங்கச் சுரங்கம் ஒன்று உள்ளது.

2010 ஆம் ஆண்டு, ஆகஸ்ட் திங்கள் 5 ஆம் நாள், இந்த தங்கச் சுரங்கத்தில் திடிரென்று நிலச்சரிவு ஏற்பட, இதனுள் வேலை பார்த்துக்கொண்டிருந்த 39 பேரும் பூமிக்குள் அமிழ்ந்துபோனார்கள். செய்தியறிந்து நாடே கவலையில் ஆழ்ந்தது. சுரங்கத்துக்குள் அமிழ்ந்துபோனவர்களை மீட்டெடுப்பதற்கான மீட்புபணி உடனே முடிக்கிவிடப்பட்டது. அமெரிக்காவைச் சார்ந்த கிரேக் ஹால் என்பவருடைய தலைமையில் மீட்புப் பணி நடைபெற்றது. இதற்கிடையில் மக்கள் யாவரும் சிலி நாட்டின் பாதுகாவலியான மரியாவிடத்திலும் நற்கருணை ஆண்டவரிடத்திலும் தொடர்ந்து மன்றாடுமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டனர். சுரங்கத்திற்குள் போனவர்களுடைய குடும்ப உறுப்பினர்களோ முழந்தாள் படியிட்டு வேண்டுமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டனர்.

ஒருவாரம் போனது, இரண்டு வாரம் போனது. சுரங்கத்திற்குள் சென்ற யாரைப்பற்றியும் எந்தவொரு தடயமும் கிடைக்கவில்லை. அப்படியிருந்தும் மீட்புக் குழுவினர் தொடர்ந்து தங்களுடைய பணிகளைச் செய்துகொண்டே இருந்தனர். இப்படிப்பட்ட சமயத்தில் ஒருநாள், சுரங்கத்திற்கு உள்ளே இருந்து ஒரு குரல் கேட்டது. அந்தக் குரலைக் கேட்டதும் மீட்புக் குழுவினருக்கு ஒரு நம்பிக்கை பிறந்தது. ‘சுரங்கத்திற்குள் இருப்பவர்கள் உயிரோடுதான் இருக்கிறார்கள். எனவே, அவர்களை எப்படியும் காப்பாற்றிவிடலாம்’ என்று எண்ணத்தில், குரல் கேட்ட திசையை நோக்கி உணவையும் தண்ணீரையும் அனுப்பி வைத்தனர். கூடவே புதிய ஏற்பாடு அடங்கிய Mp3 player ஐயும் அனுப்பி வைத்து, தொடர்ந்து மீட்புப் பணியில் மிகத் தீவிரமாக இறங்கினார்கள்.

அக்டோபர் 13 ஆம் நாள், அதாவது சுரங்கத்தினுள் நிலச் சரிவு ஏற்பட்ட 69 ஆம் நாளில், அதற்குள் அமிழ்ந்துபோன 39 பேரும் காப்பாற்றப்பட்டு பத்திரமாக வெளியே கொண்டுவரப்பட்டார்கள். அவர்கள் அனைவரும் காப்பாற்றச் செய்தியை அறிந்து நாடே மகிழ்ந்தது. இதைத் தொடர்ந்து நாட்டு மக்கள் யாவரும், சுரங்கத் தொழிலாளர்களை மீட்புக்கொண்டு வருவதற்கு அருள்பாலித்த எல்லாம் வல்ல இறைவனுக்கும் அன்னை மரியாவுக்கும் நன்றி செலுத்தத் தொடங்கினார்கள்.

சிலியில் நடந்த நிகழ்வு நமக்குச் சொல்லக்கூடிய செய்தி ஒன்றே ஒன்றுதான். அதுதான், நம்பிக்கையோடு நாம் இறைவனிடத்தில் மன்றாடினால், அவர் நம்முடைய மன்றாட்டை நிச்சயம் கேட்டருள்வார் என்பதாகும்.

நற்செய்தி வாசகத்தில். வானதூதர் கபிரியேல் செக்கரியாவிற்குக் காட்சியளிப்பதையும் அதைத் தொடர்ந்து நடைபெறுகின்ற நிகழ்ச்சிகளையும் குறித்துப் படிக்கின்றோம். அபியா வகுப்பைச் சேர்ந்த செக்கரியா என்ற குரு, ஆண்டவரின் திருமுன் ஊழியம் செய்துவந்தார். இவருடைய மனைவியான எலிசபெத்துக்கு நீண்ட நாட்களாகவே குழந்தையில்லை. இவரும் இவருடைய மனைவியும் தங்களுக்குக் குழந்தை வேண்டும் என்று நீண்ட நாட்கள் ஜெபித்திருக்கக் கூடும். இப்படிப்பட்ட சூழலில்தான், செக்கரியா ஆண்டவருக்குத் தூபம் காட்டுகிறபோது, வானதூதர் கபிரியேல் அவருக்கு முன்பாகத் தோன்றி, “செக்கரியா, அஞ்சாதீர், உமது மன்றாட்டு கேட்கப்பட்டது” என்கின்றார்.

வானதூதர் சொன்னதைக் கேட்டு செக்கரியா, இத்தனை நாளும் நாம் வேண்டிவந்த மன்றாட்டு கேட்கப்பட்டுவிட்டது என்று சந்தோசப்பட்டிருக்க வேண்டும். ஆனால், அவர் சந்தோசப்படாமல், “இது நடைபெறும் என எனக்கு எப்படித் தெரியும்? நான் வயதானவன். அதுபோல என் மனைவியும் வயது முதிர்ந்தவராயிற்றே” என்று சந்தேகம் கொள்கின்றார். வயதானவர்கள் குழந்தை பெற்றெடுத்த நிகழ்வு விவிலியத்தில் இருந்தபோதும் (தொநூ 18:9-5) செக்கரியா ஆண்டவருடைய வார்த்தைகளை நம்பாமல், அவர்மீது சந்தேகம் கொள்வது நமக்கு வியப்பாக இருக்கின்றது. செக்கரியா இப்படி சந்தேகம் கொள்வதால் ஆண்டவரின் தூதர், அவருடைய நாவை சில காலத்திற்குக் கட்டிப் போடுகின்றார்.

லூக்கா நற்செய்தியில் இடம்பெறுகின்ற இந்த நிகழ்வு நமக்கு இரண்டு முக்கியமான செய்திகளை எடுத்துச் சொல்கின்றது. ஒன்று. இறைவனிடத்தில் நாம் நம்பிக்கையோடு எடுத்து வைக்கின்ற ஜெபம், மன்றாட்டு ஒருபோதும் வீண்போகாது என்பதாகும். இறைவன் நம்முடைய மன்றாட்டுக்குப் பதிலளிக்க சற்று காலம் தாழ்த்தலாம். ஆனால், கட்டாயம் நம்முடைய மன்றாட்டிற்கு செவிசாய்ப்பார். எப்படி செக்கரியா, எலிசபெத் தம்பியரின் மன்றாட்டைக் கேட்டாரோ, அதுபோன்று நம்முடைய மன்றாட்டையும் கேட்பார்.

இந்த நிகழ்வு நமக்குச் சொல்கின்ற இரண்டாவது செய்தி, இறைவனுடைய வார்த்தைகளை நாம் உறுதியாக நம்பவேண்டும் என்பதாகும். இன்றைக்கு இருக்கின்ற அரசியல் தலைவர்களைப் போன்றோ, மற்ற தலைவர்களைப் போன்றோ இறைவன் வாக்கு மாறுகிறவர் கிடையாது. அவர் நேற்றும் இன்றும் என்றும் மாறாதவர். அப்படிப்பட்டவருடைய வார்த்தைகளை முழுமையாக நம்புவதுதான் நம்முடைய வாழ்விற்கு வளம் சேர்க்கக்கூடியதாக இருக்கும்.

ஆகவே, இறைவனிடத்தில் நம்பிக்கையோடு நம்முடைய மன்றாட்டுகளை எடுத்துவைப்போம், இறுதிவரைக்கும் அவரிடத்தில் நம்பிக்கையோடு இருப்போம். அதன்வழியாக இறையருள் நிறைவாய் பெறுவோம்.

Comments are closed.