மறையுரைச் சிந்தனை (அக்டோபர் 07)

பொதுக்காலம் இருபத்து ஏழாம் ஞாயிறு

திருமணம் என்னும் திருவருட்சாதனம்

ஒருவன் மிகவும் அழகான ஒரு பெண்ணை மணமுடித்தான், அவள்மீது அளவுகடந்த பாசத்தையும் காட்டினான். இவ்வாறிருக்க ஒரு நாள் அவள் ஒரு தோல்நோய்க்கு ஆளானாள். அதனால் அவளது அழகு படிப்படியாக குறைவடையத் தொடங்கியது. அவ்வேளை அவளது கணவன் ஒரு பயணமொன்றை மேற்கொண்டிருந்தான். அவன் திரும்பி வரும்போது ஒரு விபத்துக்குள்ளாகி அவனது கண் பார்வையை இழந்திருந்தான். ஆனால் எவ்வித பிரச்சினையும் இன்றி அவர்களது மண வாழ்வு தொடர்ந்தது.

நாற்கள் செல்லச் செல்ல மனைவி தனது அழகும் படிப்படியாக குறைவடைந்து செல்வதை உணர்ந்தாள். ஆனால் குருடனான கணவனுக்கோ இது ஒன்றும் தெரியாது. இருவரும் அவர்களிடையே இருந்த அன்பில் எவ்வித வேறுபாடும் மாற்றமும் காட்டாது வாழ்ந்தனர். அவன் அவளை அதிகமாக நேசித்தான் அவளுடன் அன்பாக நடந்து கொண்டான். அவளும் அவனுடன் அவ்வாறுதான் இருந்தாள்.

அப்படியிருக்க ஒரு நாள் அவள் இறந்துவிட்டாள். அவளது மரணம் அவனை மிகவும் வேதனைப்படுத்தியது. தன் அன்பு மனைவியின் இறுதிச் சடங்கை நிறைவேற்றி அவளை அடக்கம் செய்த பின் அவன் தனி மனிதனாக அவ்விடத்தை விட்டு வீடு திரும்பினான். அவன் திரும்பி வரும்போது அவனுக்கு பின்னாலிருந்து ஒரு மனிதர் அவனை அழைத்து “எவ்வாறு நீ தனியே நடந்து செல்கிறாய்?” இது வரைக்கும் நீ உன் மனைவியின் உதவியுடன் அல்லவா நடந்தாய்?” எனக் கேட்டான். அதற்கு அவன், “நான் குருடன் இல்லை. எனது மனைவி நோய் வாய்பட்டுள்ளாள் என்பதை நான் அறிந்தால் அவள் மனம் காயப்படக்கூடும் என்பதால்தான் குருடன் போன்று பாசாங்கு செய்தேன். அவள் சிறந்ததொரு மனைவியாக இருந்தாள். அவள் பின்னடைவதற்கு ஒரு காரணமாக இருக்க பயப்பட்டேன். அதனால் தான் குருடன் போன்று பாசாங்கு செய்து இதற்கு முன் எவ்வளவு பாசமாக நடந்து கொண்டேனோ அவ்வாறே இது வரையும் அவளுடன் வாழ்ந்தேன்” எனப் பதிலளித்தான்.

உண்மையான அன்பு இருக்கும் இடத்தில் அடுத்தவரிடம் இருக்கும் குறைகள் பெரிதாகத் தெரிவதில்லை என்பதற்கு இந்த நிகழ்வு சான்று.
பொதுக்காலத்தின் இருபத்து ஏழாம் ஞாயிறான இன்று நாம் படிக்கக்கேட்ட வாசகங்கள் திருமணத்தின் புனிதத் தன்மையையும் அதன் பிரிவுபடாத தன்மையையும் நமக்கு எடுத்துக் கூறுகின்றன. நாம் அதைக் குறித்து சற்று ஆழமாக சிந்தித்துப் பார்த்து நிறைவு செய்வோம்.

நற்செய்தி வாசகத்தில் பரிசேயர்கள் சிலர் இயேசுவிடம் வந்து, “கணவன் தன்னுடைய மனைவியை விலக்கிவிடுவது முறையா?” என்றொரு கேள்வியைக் கேட்கின்றார்கள். அதற்கு இயேசு அளித்த பதில் நம்முடைய ஆழமான சிந்தனைக்குரியதாக இருக்கின்றது. கணவன் தன் மனைவியையோ அல்லது மனைவி தன்னுடைய கணவனையோ விலக்கிவிடுவது விபச்சாரம் எனச் சொல்லும் இயேசு, கணவனும் மனைவியும் எப்படி இருக்க வேண்டும், அவர்கள் இருவருக்கும் இடையேயான உறவு எத்துணைத் தூய்மையானது என்பதை இறைவார்த்தையின் துணைகொண்டு மிகத் தெளிவாக விளக்குகின்றார். இயேசு பரிசேயருக்கு பதில் நமக்கு ஒருசில உண்மைகளை மிகத் தெளிவாக விளக்குகின்றது. அவை என்ன என்று இப்போது பார்ப்போம்.

கணவன் மனைவி இவர்கள் இருவரும் வேறு வேறு அல்ல, ஒரே உடல். இதுதான் இன்றைய இறைவார்த்தையின் வழியாக இயேசு நமக்குச் சொல்லும் முதன்மையான செய்தி. அது எப்படி இரண்டு உயிர்கள் ஓருடலாக முடியும் என்னும் கேள்வி எழுகின்றது. அதற்கான பதிலை இன்றைய முதல் வாசகம் தாங்கி வருகின்றது. முதல் வாசகத்தில் ஆண்டவராகிய கடவுள் பெண்ணை ஆணுக்கு ஆழ்ந்த உறக்கம் வரச் செய்துவிட்டு, அவனுடைய விலா எலும்பை எடுத்துப் படைக்கின்றார். அவன் அவளைப் பார்க்கும்போது, “இவளே என் எலும்பின் எலும்பும் சதையின் சதையுமாக இருக்கின்றாள்” என்கின்றான். அதாவது ஆதாம் ஏவாளை தன்னுடைய உடலாகவே பார்க்கின்றார். திருமண உறவில் இணைந்திருக்கின்ற கணவனும் மனைவியும் மக்கள் பார்வைக்கு வேறு வேறாக இருந்தாலும் அவர்கள் ஓருடலாக இருக்கவேண்டும் என்பதுதான் இறைவார்த்தை சொல்லும் செய்தியாக இருக்கின்றது.

இன்றைக்கு கணவனும் மனைவியும் தனித்தனி தீவாகப் பிரிந்து கிடப்பது மிகவும் வேதனையளிப்பதாக இருக்கின்றது. மாறிவரும் சமூகச் சூழலும் தொலைதொடர்புச் சாதனங்களும் இந்த இடைவெளியை இன்னும் பெரிதாக்குகின்றன. இத்தகைய சூழலில் கணவனும் மனைவியும் ஒருவர் மற்றவர் மீது உண்மையான அன்பினைக் காட்டி, ஒரே உடலாக இணைந்திருப்பதுதான் சிறப்பான ஒன்றாகும்.

கணவனும் மனைவியும் ஒருவர் மற்றவருக்குப் பிரமாணிக்கமாக இருக்கவேண்டும். இதுதான் இறைவார்த்தை எடுத்துச் சொல்லும் இரண்டாவது செய்தியாக இருக்கின்றது. திருமணத்தில் இணைகின்ற மணமக்கள் எல்லாம் வல்ல இறைவனை சாட்சியாகக் கொண்டு, “இன்பத்திலும் துன்பத்திலும் உடல் நலத்திலும் நோயிலும் நான் உனக்குப் பிரமாணிக்கமாய் இருந்து, என் வாழ்நாள் எல்லாம் உன்னை நேசிக்கவும் மதிக்கவும் வாக்களிக்கின்றேன்” என்று வாக்குறுதி தருகின்றார்கள். அந்த வாக்குறுதிக்கு அவர்கள் பிரமாணிக்கமாக இருக்கவேண்டும், இல்லையென்றால் குடும்பங்கள பாழ்பட்டுப் போய்விடும். இன்றைக்கு நிறைய குடும்பங்கள் பிரிந்து கிடப்பதற்குக் காரணம் கணவன் மனைவியிடம் பிரமாணிக்கமற்ற தன்மை நிலவுவதுதான். இப்படி பிரமாணிக்கமற்ற தன்மையினால் உண்டாகும் விவாகரத்து எல்லாம் விபச்சாரத்திற்கு ஒப்பானது என்கின்றார் இயேசு.

ஆகவே, கணவனும் மனைவியும் ஒருவருக்கு ஒருவர் பிரமாணிக்கமாக இருக்கக் கற்றுக்கொள்ளவேண்டும்.

மணவாழ்க்கை சிறக்க ஏனையோர் உதவிபுரிய வேண்டுமே ஒழிய, அவர்கள் கணவன் மனைவிக்கு இடையே பிரிவினைக்குக் காரணமாக இருக்கக்கூடாது. இது இன்றைய இறைவார்த்தை தரும் மூன்றாவது செய்தியாக இருக்கின்றது. நற்செய்தியில் ஆண்டவர் இயேசு எல்லாவற்றையும் சொல்லி முடித்துவிட்டு, “கடவுள் இணைத்ததை மனிதன் பிரிக்காதிருக்கட்டும்” என்பார். அப்படியானால் திருமண உறவில் இணைந்திருக்கும் கணவன் மனைவியைப் பிரிப்பதற்கு யாருக்கும் எந்த உரிமை இல்லை என்பதுதான் இறைமகன் இயேசுவின் கட்டளையாக இருக்கின்றது.

Comments are closed.